9B CNN- Always In My Heart
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

9B CNN- Always In My Heart

Trang ChínhPortalliGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Hỏi về việc đi học ở Úc

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
Nha Trang
Admin
Nha Trang

Nam

Hỏi về việc đi học ở Úc Empty
Bài gửiTiêu đề: Hỏi về việc đi học ở Úc   Hỏi về việc đi học ở Úc Icon_minitimeSat Jun 30, 2007 9:18 pm

Các bạn ở Úc, New Zealand cho tớ hỏi chút..

Muốn xin học bổng thạc sĩ ( Kinh tế hoặc Ngân Hàng) thì có cần phải yêu cầu 2 năm kinh nghiệm và chứng chỉ TOEFL và IELTS gì ko?

Tớ đang đọc về học bổng của University of Melbourne mà chả thấy nó nói yêu cầu 2 năm kinh nghiệm đi làm nhỉ? Trong khi 1 số người ở VN thì lại bảo phải cần yêu cầu này..

http://cms.services.unimelb.edu.au/scholarships/pgrad/available

Mới cả, cho tớ hỏi thêm nếu đi học tự túc thì học 1 khóa Master trong bao lâu? hết bao nhiêu tiền? ... đại khái là điều kiện cần và đủ.. confused

Tớ đang tìm hiểu cho anh trai. Anh ý bận đi làm ko tìm hiểu được..

Bạn nào biết thì chia sẻ thông tin nhé.. Very Happy
zelly08
Admin

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Hỏi về việc đi học ở Úc   Hỏi về việc đi học ở Úc Icon_minitimeTue Jul 03, 2007 10:00 pm

Để xin học bổng nó ko require kinh nghiệm đâu mày ạ, điểm cao là được. Còn muốn sang Úc học tất nhiên phải có bằng IELTS hoặc TOEFL rồi. Tuy nhiên, học bổng kiểu này tính cạnh tranh cao nên nếu anh mày ngoài những cái trên mà có kinh nghiệm thì đc coi như có advantage over others Very Happy
Nha Trang
Admin
Nha Trang

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Hỏi về việc đi học ở Úc   Hỏi về việc đi học ở Úc Icon_minitimeWed Jul 04, 2007 9:42 am

zelly08 đã viết:
Để xin học bổng nó ko require kinh nghiệm đâu mày ạ, điểm cao là được. Còn muốn sang Úc học tất nhiên phải có bằng IELTS hoặc TOEFL rồi. Tuy nhiên, học bổng kiểu này tính cạnh tranh cao nên nếu anh mày ngoài những cái trên mà có kinh nghiệm thì đc coi như có advantage over others Very Happy

Thế cũng khó nhỉ, chả hiểu ông anh tao sẽ thi tiếng anh thế nào. Tao còn chưa tìm hiểu..

Cám ơn mày nhé cheers cheers
Arale

Bài gửiTiêu đề: Re: Hỏi về việc đi học ở Úc   Hỏi về việc đi học ở Úc Icon_minitimeThu Jul 05, 2007 10:59 pm

Trang có nhầm ko đấy? Theo thông tin tớ đọc thì có đòi kinh nghiệm mà
hvtcapollo
Admin

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Hỏi về việc đi học ở Úc   Hỏi về việc đi học ở Úc Icon_minitimeFri Jul 06, 2007 12:25 am

Trong các loại học bổng của Úc thì tớ thấy chỉ có học bổng Endeavour giành cho Postgraduate là ko đòi hỏi 2 năm kinh nghiêm thôi, nhưng số lượng học bổng này khá ít, tớ nhớ mang máng là không quá 4 suất/nước/1 loại (vì học bổng Endeavour này có rất nhiều loại). Ngoài ra có các học bổng hỗ trợ học phí của các trường, có 2 loại thường niên là của Mac và Queensland. Của Monash, NSW hay của Mel thì rất khó. Nếu anh ấy có 2 năm kinh nghiệm thì tốt nhất là apply theo Ausaid.
Nha Trang
Admin
Nha Trang

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Hỏi về việc đi học ở Úc   Hỏi về việc đi học ở Úc Icon_minitimeFri Jul 06, 2007 7:21 pm

hvtcapollo đã viết:
Trong các loại học bổng của Úc thì tớ thấy chỉ có học bổng Endeavour giành cho Postgraduate là ko đòi hỏi 2 năm kinh nghiêm thôi, nhưng số lượng học bổng này khá ít, tớ nhớ mang máng là không quá 4 suất/nước/1 loại (vì học bổng Endeavour này có rất nhiều loại). Ngoài ra có các học bổng hỗ trợ học phí của các trường, có 2 loại thường niên là của Mac và Queensland. Của Monash, NSW hay của Mel thì rất khó. Nếu anh ấy có 2 năm kinh nghiệm thì tốt nhất là apply theo Ausaid.

Ùh thì hiện giờ tớ cũng đang nghiên cứu dần mà.. Nên mới phải tham khảo ý kiến của các bạn lớp mình. Tớ cũng biết tới Ausaid.. Nhưng mà hình nhu cái này rất nhiều người biết, nên chỉ sợ mức độ đạt được sẽ rất khó. Ngoài ausaid ra còn có loại nào mà ưu tiên cho dân Việt mình ko nhỉ?

Tiện thể, bạn nào có ý định đi học Taiwan thì bảo tớ hê hê pirat Shocked
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Hỏi về việc đi học ở Úc   Hỏi về việc đi học ở Úc Icon_minitime

Hỏi về việc đi học ở Úc
Trang 1 trong tổng số 1 trang